"ขับขี่ปลอดภัย เมืองไทยไร้อุบัติเหตุ"![🚒](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t67/1/16/1f692.png) ![🚨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t45/1/16/1f6a8.png)
งานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย อบต.บ้านทาม โดย นายสุทธิพัฒน์ ดวงสุดา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านทาม ในฐานะ ผู้อำนวยการท้องถิ่น สั่งการให้เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย พร้อมทีมภาคสนาม ติดตั้งป้ายรณรงค์ป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลสงกรานต์ พ.ศ.2567 บริเวณสองข้างทางถนน 3078 ศรีมหาโพธิ-ประจันตคาม และยังฝากความห่วงใยมายังท่านที่ใช้รถใช้ถนนในช่วงเทศกาลสงกรานต์ "ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัยและมีความสุขสดชื่นในปีใหม่ไทยนะครับ"
|